.:: OUR LIFE ::.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

.:: OUR LIFE ::.

http://life.kiss.vn

Trang ChínhchatroomAnbumGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

ƯỚc MƠ CỦa BẠn LÀ GÌ ???

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Tổng điều hành
Tổng điều hành
Admin

ƯỚc MƠ CỦa BẠn LÀ GÌ ??? Empty
Bài gửiTiêu đề: ƯỚc MƠ CỦa BẠn LÀ GÌ ???   ƯỚc MƠ CỦa BẠn LÀ GÌ ??? I_icon109/7/2008, 8:00 pm

Ước mơ của bạn là gì , đó là câu hỏi mà hầu hết những công dân thế hệ 8,9X đều chăn trở .Có người chỉ mất một h ,có người mất cả ngày ,thậm chí có người chưa từng bao h nghĩ đến điều đó hoặc có nghĩ đến cũng chỉ thoáng qua và ko bận tâm đến nó nữa ,” đời còn dài ,nghĩ sớm làm gì cho mau già “ ,đó những lời phát biều rất hồn nhiên của một bộ phận thanh niên sống trong sự nuông chiều của gia đình và người thân

Ngược lại ,vẫn còn rất nhiều rất nhiều những mảnh đời bất hạnh với những ước mơ nhỏ bé hơn rất nhiều so với các anh chị “ dân chơi ,dân tổ “,các em chỉ ước sao được ăn đủ no ,mặc đủ ấm ,được đi học như các bạn cũng trang lứa khác ,vậy mà xem chừng khó khăn quá ,mơ mộng quá

Nhìn một bộ phận thanh niên ko có ước mơ ,ko có hoài bão ,chỉ biết đắm chìm trong ăn chơi ,thấy cũng hơi buồn ,nhưng nghĩ lại ,thấy làm sao các em biết mơ ước gì cơ chứ khi ngay từ bé hầu hết mọi mơ ước của các em đều được bố mẹ đáp ứng ,rồi lớn lên một chút ,biết vòi vĩnh ,thì kì kèo nay vài chục ,mai cả “ chai “ ,có tiền rồi ,lại cùng bạn bè đề đóm ,ăn chơi ,hết thì lại về vòi vĩnh tiếp ,ko có thì cắm xe ,cắm điện thoại ,mà lo gì ,bố mẹ lại thương con ra cửa hàng lấy về cho ,vậy là tiếp tục cái vòng luẩn quẩn ăn chơi đó ,để đến một ngày sa vào con đường phạm tội ,đua xe ,hút chích ,nghĩ mà thấy nản

Nhưng nói đi thì cũng phải nói lại ,dù nói thế nào thì đó cũng chỉ là một bộ phận rất nhỏ những thanh niên trẻ ngày nay ,còn biết bao nhiều người Việt trẻ đã làm rạng danh đất nước với những giải vàng ,giải bạc ,những 8,.9x năng động tự khẳng định mình bằng những việc làm thiết thực

Lập topic này để mọi người cùng thảo luận về ước mơ của mình ,cùng định hướng cho tương lai
Vậy :
ƯỚC MƠ CỦA BẠN LÀ GÌ ????????
HÃY CÙNG NÓI LÊN NHẬN ĐỊNH CỦA TỪNG NGƯỜI VÀ CÙNG THẢO LUẬN
NHÉ!!!ƯỚc MƠ CỦa BẠn LÀ GÌ ??? 07QT
http://trumtam.kiss.vn
KGX
Điều hành cấp cao
Điều hành cấp cao
KGX

Nữ
Job/hobbies : nghe nhạc
Humor : 1 laptop cấu hình mạnh nhất

ƯỚc MƠ CỦa BẠn LÀ GÌ ??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ƯỚc MƠ CỦa BẠn LÀ GÌ ???   ƯỚc MƠ CỦa BẠn LÀ GÌ ??? I_icon1027/8/2008, 10:26 am

Từ hồi còn bé mình ước sẽ trở thành 1 kiến trúc sư..vì mình rất thích vẽ...cũng một phần là ảnh hưởng từ mẹ mình và anh trai.... nhưng khi từ khi theo học kỹ thuật viên tin học thì trở thành 1 IT lại là niềm khát khao nhất đối với 1 người chưa làm ra tiền như mình. thật là khó quá các bạn ah. đã là mơ ước thì khó trở thành hiện thực lắm.... sadf nhưng mình đang và vẫn sẽ hi vọng...hihi ... vnnbvmn còn bây giờ.... Ai cần kế toán mới ra trường,...mại zooô... lol! kinh nghiệm 20 năm...(kinh nghiệm Sống)khakha....cung ứng trên 7 người. mời liên lạc tại đây.... lol! lol! lol! lol! lol!
http://trum8.youme.net

ƯỚc MƠ CỦa BẠn LÀ GÌ ???
Trang 1 trong tổng số 1 trang